shafi_banner

Yadda ake magance matsalar takarda a cikin kwafi

 

 

 

 

 

Ɗaya daga cikin kurakuran da aka fi samu yayin amfani da na'urorin kwafi shine matsalar takarda. Idan kana son magance matsalar takarda, dole ne ka fara fahimtar dalilin matsalar takarda.

 Dalilan da ke haifar da cunkoson takarda a cikin kwafi sun haɗa da:

1. Rabuwa da farce mai yatsa

Idan aka yi amfani da na'urar kwafi na tsawon lokaci, za a yi wa ganga mai kama da haske ko kuma fis ɗin raba fis ɗin na'urar lahani sosai, wanda hakan zai haifar da toshewar takarda. A cikin mawuyacin hali, fiskokin rabuwa ba za su iya raba takardar kwafi daga ganga mai kama da haske ko fis ɗin ba, wanda hakan zai sa takardar ta naɗe ta kuma haifar da toshewar takarda. A wannan lokacin, a yi amfani da barasa mai ƙarfi don tsaftace toner ɗin da ke kan abin da aka gyara da kuma fiskin rabuwa, a cire fiskin rabuwa mai laushi, a kuma kaifafa shi da takarda mai kyau, ta yadda mai kwafi zai iya ci gaba da amfani da shi na ɗan lokaci. Idan ba haka ba, a maye gurbin sabon fiskin rabuwa kawai.

2. Matsalar na'urar firikwensin hanyar takarda

Firikwensin hanyar takarda galibi suna cikin yankin rabuwa, magudanar takarda ta fuser, da sauransu, kuma suna amfani da abubuwan ultrasonic ko photoelectric don gano ko takardar ta wuce ko a'a. Idan firikwensin ya gaza, ba za a iya gano wucewar takardar ba. Lokacin da takardar ke ci gaba, lokacin da ta taɓa ƙaramin lever da firikwensin ke ɗauka, raƙuman ultrasonic ko haske suna toshewa, don a gano cewa takardar ta wuce, kuma a ba da umarni don ci gaba zuwa mataki na gaba. Idan ƙaramin lever ya kasa juyawa, zai hana takardar ci gaba kuma ya haifar da toshewar takarda, don haka duba ko firikwensin hanyar takarda yana aiki daidai.

3. Lalacewar gauraye da lalacewar kamawa a layi ɗaya

Haɗawa da daidaita rubutu sanda ce mai tauri wadda ke tuƙa takardar gaba don daidaitawa bayan an goge takardar kwafi daga cikin kwali, kuma tana nan a saman da ƙasan takardar. Bayan daidaitawar ta lalace, saurin gaba na takardar zai ragu, kuma sau da yawa takardar za ta makale a tsakiyar hanyar takarda. Maƙallin tuƙi na mahaɗin daidaitawa ya lalace ta yadda mahaɗin ba zai iya juyawa ba kuma takardar ba za ta iya wucewa ba. Idan haka ta faru, a maye gurbin tayar daidaitawa da sabuwa ko a yi amfani da ita daidai gwargwado.

4. Fita daga baffle

Ana fitar da takardar kwafi ta hanyar baffle ɗin fita, kuma ana kammala aikin kwafi. Ga masu kwafi waɗanda aka daɗe ana amfani da su, baffles ɗin fitarwa wani lokacin suna canzawa ko juyawa, wanda ke hana fitar da takarda mai santsi kuma yana haifar da toshewar takarda. A wannan lokacin, ya kamata a daidaita baffle ɗin fita don ya miƙe baffle ɗin ya motsa cikin 'yanci, kuma za a warware matsalar toshewar takarda.

5. Gyara gurɓataccen yanayi

Na'urar gyarawa ita ce na'urar da ke tuƙi lokacin da takardar kwafi ta ratsa. Na'urar tacewa da zafin jiki mai yawa ke narkewa yayin gyarawa yana da sauƙin gurɓata saman na'urar gyarawa (musamman lokacin da man shafawa bai yi kyau ba kuma tsaftacewar ba ta da kyau) don haka hadaddun ya zama mai rikitarwa.

Takarda da aka buga ta manne a kan abin naɗin fuser. A wannan lokacin, a duba ko abin naɗin yana da tsabta, ko ruwan gogewa yana da tsabta, ko man silicone ya cika, da kuma ko takardar tsaftacewa ta abin naɗin gyara ta ƙare. Idan abin naɗin gyara ya yi datti, a goge shi da barasa sannan a shafa ɗan man silicone a saman. A cikin mawuyacin hali, ya kamata a maye gurbin abin naɗin da aka ji ko takardar tsaftacewa.

 Nasihu guda takwas don guje wa cunkoson takarda a cikin na'urorin kwafi

1. Kwafi zaɓin takardar

Ingancin takardar kwafi shine babban dalilin cunkoson takarda da kuma tsawon rayuwar masu kwafi. Zai fi kyau kada a yi amfani da takarda mai waɗannan abubuwan:

a. Takardar fakitin iri ɗaya ba ta da kauri da girma iri ɗaya kuma har ma tana da lahani.

b. Akwai tarkace a gefen takardar,

c. Gashin takarda ya yi yawa, kuma za a bar wani farin flakes bayan an girgiza a kan tebur mai tsabta. Kwafi takardar da ta yi laushi sosai zai sa abin da ke birgima a kan pickup roller ya yi santsi sosai don kada a iya ɗaukar takardar, wanda zai hanzarta ɗaukar hoton.

Drum, fuser roller wearing, da sauransu.

2. Zaɓi kwali mafi kusa

Da zarar takardar ta kusanci ganga mai saurin daukar hoto, to, nisan da take tafiya a lokacin kwafi zai yi gajere, kuma akwai ƙarancin damar "cike takarda".

3. Yi amfani da kwalin daidai gwargwado

Idan kwalaye biyu suna kusa da juna, ana iya amfani da su a madadin haka don guje wa cunkoson takarda sakamakon lalacewar tsarin ɗaukar takardu da yawa.

4. Girgiza takarda

Girgiza takardar a kan teburi mai tsabta sannan a shafa ta akai-akai don rage hannun takarda.

5. Mai hana danshi da kuma hana tsayuwa

Takardar da ke da ɗanshi tana lalacewa bayan an dumama ta a cikin na'urar kwafi, wanda ke haifar da "cikewar takarda", musamman lokacin kwafi mai gefe biyu. A lokacin kaka da hunturu, yanayi yana bushewa kuma yana iya haifar da wutar lantarki mai tsauri, kwafi takardar sau da yawa yakan faru.

Zane biyu ko biyu suna mannewa tare, wanda hakan ke haifar da "cikewa". Ana ba da shawarar a sanya na'urar sanya danshi kusa da na'urar kwafi.

6. Tsaftace

Idan abin da ake kira "matsewar takarda" wanda ba za a iya ɗaukan takardar kwafi ba ya faruwa akai-akai, za ku iya amfani da auduga mai sha ruwa (kar a tsoma ruwa da yawa) don goge ƙafafun ɗaukar takardar.

7. Kawar da gefen

Idan ana kwafi na asali da ba shi da duhu, sau da yawa yana sa kwafin ya makale a cikin magudanar takarda ta kwafi kamar fanka. Amfani da aikin goge gefen kwafi na iya rage yuwuwar "janye takarda".

8. Kulawa akai-akai

Tsaftacewa da kula da na'urar kwafi cikakke ita ce hanya mafi inganci don tabbatar da tasirin kwafi da rage "matsalar takarda".

 Idan "takarda ta yi karo" a cikin na'urar kwafi, don Allah a kula da waɗannan abubuwan yayin ɗaukar takarda:

1. Lokacin cire "matsalar", sassan da aka yarda su motsa a cikin littafin jagorar kwafi ne kawai za a iya motsa su.

2. A cire dukkan takardar a lokaci guda gwargwadon iyawa, kuma a yi taka tsantsan kada a bar takardun da suka karye a cikin injin.

3. Kada a taɓa ganga mai saurin ɗaukar hoto, don kada a yi ƙaiƙayi da ganga.

4. Idan ka tabbata cewa duk "matsalolin takarda" an share su, amma siginar "matsalolin takarda" har yanzu ba ta ɓace ba, za ka iya sake rufe murfin gaba, ko kuma sake kunna wutar injin.

 Yadda ake magance matsalar cikas a cikin kwafi (2)


Lokacin Saƙo: Disamba-16-2022